Don't Miss!
- News ರಾಮೇಶ್ವರಂ ಕೆಫೆ ಸ್ಫೋಟ ಪ್ರಕರಣ; ಇಬ್ಬರು ಶಂಕಿತರ ಸುಳಿವು ಕೊಟ್ಟರೆ ₹20 ಲಕ್ಷ ಬಹುಮಾನ
- Sports RCB VS KKR: ಟಾಸ್ ಗೆದ್ದ ಕೆಕೆಆರ್ ಫೀಲ್ಡೀಂಗ್ ಆಯ್ಕೆ: ಆರ್ಸಿಬಿ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲ ಬದಲಾವಣೆ
- Lifestyle ಏಪ್ರಿಲ್ 1ರಿಂದ 800 ಔಷಧಗಳು ದುಬಾರಿ..! ಎಷ್ಟು ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಳ.?
- Automobiles ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಸಜ್ಜಾದ ಬಹುನಿರೀಕ್ಷಿತ ಹೊಸ ಸ್ಕೋಡಾ ಸೂಪರ್ಬ್ ಕಾರು
- Technology WhatsApp: ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಕರೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದಂತೆ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಎಚ್ಚರಿಕೆ! ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ?
- Finance 25ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ 25,000 ರೂ.ನಿಂದ 7,000 ಕೋಟಿ ಗಳಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ
- Education ವರ್ಧಿತ ಉತ್ಪಾದಕತೆಗಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕಲಿಯಬೇಕಾದ 10 ಅಗತ್ಯ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು
- Travel Bengaluru to Ayodhya: ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ಅಯೋಧ್ಯೆ ತಲುಪುವುದು ಹೇಗೆ? ನೀವಲ್ಲಿ ನೋಡಲೇಬೇಕಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳು ಯಾವವು? ಮಾಹಿತಿ
ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ 2022: ತೆಲುಗು ನಾಮಿನೇಷನ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ
ನಾಳೆ ( ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9 ) 67ನೇ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಫಿಲ್ಮ್ ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಜರುಗಲಿದೆ. ಸೈಮಾ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ರೀತಿಯೇ ಈ ಫಿಲ್ಮ್ ಫೇರ್ ಸೌತ್ ಅವಾರ್ಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಕೂಡ ನಮ್ಮ ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದಲ್ಲಿಯೇ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡ, ತೆಲುಗು, ತಮಿಳು ಹಾಗೂ ಮಲಯಾಳಂ ಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನವಾಗಲಿದೆ. 2020 ಹಾಗೂ 2021ರಲ್ಲಿ ತೆರೆಕಂಡ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಹಾಗೂ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಈ ಬಾರಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಕನ್ನಡದ ಪೈಕಿ ಡಾರ್ಲಿಂಗ್ ಕೃಷ್ಣ ಅಭಿನಯದ ಲವ್ ಮಾಕ್ ಟೇಲ್, ರಾಜ್ ಬಿ ಶೆಟ್ಟಿ ನಿರ್ದೇಶನದ ಗರುಡ ಗಮನ ವೃಷಭ ವಾಹನ, ದುನಿಯಾ ವಿಜಯ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ಸಲಗ ಹಾಗೂ ದರ್ಶನ್ ಅಭಿನಯದ ರಾಬರ್ಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇನ್ನೂ ಹಲವಾರು ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕಲಾವಿದರು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅತ್ತ ತೆಲುಗಿನ ಅಖಂಡ, ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ, ಪುಷ್ಪ, ಹಲವಾರು ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕಲಾವಿದರು ನಾಮಿನೇಟ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಹೀಗೆ ತೆಲುಗು ಪರ 2022ರ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಸೌತ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮಿನೇಟ್ ಆಗಿರುವ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಕಲಾವಿದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ ಕೆಳಕಂಡಂತಿದೆ.
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ ಹಾಗೂ ನಿರ್ದೇಶಕ
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಅಖಂಡ, ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ, ಜಾತಿ ರತ್ನಾಲು, ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ, ಪಲಾಸ 1978, ಪುಷ್ಪ ಭಾಗ 1, ಉಪ್ಪೆನಾ
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ: ಬುಚ್ಚಿ ಬಾಬು ಸಾನಾ (ಉಪ್ಪೆನಾ), ಕರುಣಾ ಕುಮಾ (ಪಾಲಸ 1978), ರಾಹುಲ್ ಸಂಕೃತ್ಯಾನ್ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್), ಶೇಖರ್ ಕಮ್ಮುಲ (ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ), ಸುಕುಮಾರ್ (ಪುಷ್ಪ), ತ್ರಿವಿಕ್ರಮ್ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ), ಉದಯ್ ಗುರಾಲಾ (ಮೇಲ್)
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ ಹಾಗೂ ನಟಿ
ನಟ: ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ), ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1), ಮಹೇಶ್ ಬಾಬು (ಸರಿಲೇರು ನೀಕೆವ್ವರು), ನಾಗ ಚೈತನ್ಯ (ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ), ನಾನಿ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್), ನವೀನ್ ಪೊಲಿಶೆಟ್ಟಿ (ಜಾತಿ ರತ್ನಾಳು), ರಕ್ಷಿತ್ ಅಟ್ಲೂರಿ (ಪಾಲಸ 1978), ವೈಷ್ಣವ್ ತೇಜ್ (ಉಪ್ಪೆನಾ)
ನಟಿ: ಚಾಂದಿನಿ ಚೌಧರಿ (ಬಣ್ಣದ ಫೋಟೋ), ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ (ಉಪ್ಪೇನ), ಪೂಜಾ ಹೆಗ್ಡೆ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೂ), ರಶ್ಮಿಕಾ ಮಂದಣ್ಣ (ಭೀಷ್ಮ), ರಶ್ಮಿಕಾ ಮಂದಣ್ಣ(ಪುಷ್ಪಾ:ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1), ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ (ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ), ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್)
ಇತರೆ ವಿಭಾಗಗಳ ನಾಮಿನೇಷನ್ಸ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟ:
ಜಗಪತಿಬಾಬು (ರಿಪಬ್ಲಿಕ್)
ಮುರಳಿ ಶರ್ಮಾ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ)
ಪ್ರವೀಣ್ (ನಾಂಧಿ)
ರಾಹುಲ್ ರಾಮ ಕೃಷ್ಣ (ಜಾತಿ ರತ್ನಲು)
ಸುನಿಲ್ ವರ್ಮ (ಪುಷ್ಪಕವಿಮಾನಂ)
ತಿರುವೀರ್ (ಪಾಲಸ 1978)
ವೆನ್ನೆಲಾ ಕಿಶೋರ್ (ಭೀಷ್ಮ)
ಅತ್ಯುತ್ತಮ
ಪೋಷಕ
ನಟಿ:
ಮಡೋನ್ನಾ
ಸೆಬಾಸ್ಟಿಯನ್
(ಶ್ಯಾಮ್
ಸಿಂಗ್
ರಾಯ್)
ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಜವಾಲ್ಕರ್ (ಗಮನಂ)
ರಮ್ಯಾ ಕೃಷ್ಣನ್ (ರಿಪಬ್ಲಿಕ್)
ಶರಣ್ಯ ಪ್ರದೀಪ್ (ಜಾನು)
ತಬು (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ)
ವಿಜಯಶಾಂತಿ (ಸರಿಲೇರು ನೀಕೆವ್ವರು)
ಅತ್ಯುತ್ತಮ
ಸಂಗೀತ
ನಿರ್ದೇಶಕ:
ದೇವಿಶ್ರೀ
ಪ್ರಸಾದ್
(ಪುಷ್ಪ:
1)
ದೇವಿಶ್ರೀ ಪ್ರಸಾದ್ (ಸರಿಲೇರು ನೀಕೆವ್ವರು)
ಗೋಪಿಸುಂದರ್ (ಅತ್ಯಂತ ಅರ್ಹ ಪದವಿ)
ರಾಧನ್ (ಜಾತಿ ರತ್ನಲು)
ಥಮನ್ ಎಸ್ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ)
ಥಮನ್.ಎಸ್ (ವಕೀಲ್ ಸಾಬ್)
ವಿಶಾಲ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ (ವರುಡು ಕಾವಲೆನು)
ಅನಂತ ಶ್ರೀರಾಮ್- ಚಾಳಕಿ ಚಿನ್ನಮ್ಮಿ (ನಾರಪ್ಪ)
ರಘುರಾಮ್- ಹೇ ಇದಿ ನೆನೇನಾ (ಸೋಲೋ ಬ್ರತುಕೆ ಸೋ ಬೆಟರ್)
ರಾಮಜೋಗಯ್ಯ ಶಾಸ್ತ್ರಿ- ಮಗುವ (ವಕೀಲ್ ಸಾಬ್)
ರಾಂಬಾಬು ಗೋಸಲ- ಕೋಲ ಕಲ್ಲೆ ಇಲ್ಲ (ವರುಡು ಕಾವಲೆನು)
ಎಸ್. ಸೀತಾರಾಮ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಜೆ ತಾರಾಡೋರ್ - ಲೈಫ್ ಆಫ್ ರಾಮ್ (ಜಾನು)
ಎಸ್. ಸೀತಾರಾಮ ಶಾಸ್ತ್ರಿ- ಪ್ರಾಣವಲಯ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್)
ವಿಶ್ವ - ನಿಂಗಿಚುಟ್ಟೆ (ಉಮಾಮಹೇಶ್ವರ ಉಗ್ರರೂಪಸ್ಯ)
ಅತ್ಯುತ್ತಮ
ಹಿನ್ನೆಲೆ
ಗಾಯಕ:
ಅನುರಾಗ್ ಕುಲಕರ್ಣಿ- ರಾಮುಲೂ ರಾಮುಲಾ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ)
ಅನುರಾಗ್ ಕುಲಕರ್ಣಿ- ಸಿರಿವೆನ್ನೆಲ (ಶ್ಯಾಮ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಯ್)
ಅರ್ಮಾನ್ ಮಲಿಕ್- ಬುಟ್ಟಬೊಮ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ)
ರಾಮ್ ಮಿರಿಯಾಳ- ವಚೇಸವೆ (ಜಾತಿ ರತ್ನಲು)
ಸಿದ್ ಶ್ರೀರಾಮ್-ಮಗುವಾ (ವಕೀಲ್ ಸಾಬ್)
ಸಿದ್ ಶ್ರೀರಾಮ್- ಮಾನಸ ಮಾನಸ (ಮೋಸ್ಟ್ ಎಲಿಜಿಬಿಲ್ ಬ್ಯಾಚುಲರ್)
ಸಿದ್ ಶ್ರೀರಾಮ್- ಸಮಾಜವರಗಮನ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೋ)
SID ಶ್ರೀರಾಮ್- ಶ್ರೀವಲ್ಲಿ (ಪುಷ್ಪ: ಭಾಗ 1)
ಅತ್ಯುತ್ತಮ
ಹಿನ್ನೆಲೆ
ಗಾಯಕಿ
ಅದಿತಿ ಭಾವರಾಜು- ಬಾವೊಚ್ಚಾಡು (ಪಾಲಸ 1978)
ಚಿನ್ಮಯಿ- ಮನಸುಲೋನೆ (ವರುಡು ಕಾವಲೆನು)
ಇಂದ್ರಾವತಿ ಚೌಹಾಣ್- ಊ ಅಂಟಾವ (ಪುಷ್ಪ: ಭಾಗ 1)
ಮಧು ಪ್ರಿಯಾ- ಹಿ ಈಸ್ ಸೋ ಕ್ಯೂಟ್ (ಸರಿಲೇರು ನೀಕೆವ್ವರು)
ರಮ್ಯಾ ಬೆಹ್ರಾ- ಕೊರಮೀಸಂ ಪೋಲಿಸ್ಡಾ (ಕ್ರ್ಯಾಕ್)
ಸಿಂಧೂರಿ- ಚೆಂಗುನ ಚೆಂಗುನ (ವರುಡು ಕಾವಲೆನು)