»   » 63ನೇ ಫಿಲಂಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ರಂಗಿತರಂಗ 6 ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧೆ

63ನೇ ಫಿಲಂಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ರಂಗಿತರಂಗ 6 ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧೆ

By: ಜೇಮ್ಸ್ ಮಾರ್ಟಿನ್
Subscribe to Filmibeat Kannada

ಸೈಮಾ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನಾಮಾಂಕಿತ ಪಟ್ಟಿಯಂತೆ 63ನೇ ಫಿಲಂಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಟ್ಟಿಯ ರೇಸಿನಲ್ಲೂ ಕನ್ನಡದ ಉತ್ತಮ ಚಿತ್ರಗಳು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಿಳಿದಿವೆ. ಅನೂಪ್ ಭಂಡಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನದ 'ರಂಗಿತರಂಗ' ಚಿತ್ರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿರುವುದು ವಿಶೇಷ. ವಿವಿಧ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 6 ನಾಮಿನೇಷನ್ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ಈ ಬಾರಿ ಫಿಲಂ ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಚಿತ್ರ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ, ನಿರ್ದೇಶಕ, ಪೋಷಕ ನಟ, ಪೋಷಕ ನಟಿ, ಸಂಗೀತ, ಗಾಯಕಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ರಂಗಿ ತರಂಗ ನಾಮಾಂಕಿತಗೊಂಡಿದೆ. [ಫಿಲಂಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ - ಯಶ್ ಮತ್ತು ಶ್ವೇತಾ ಶ್ರೀವಾತ್ಸವ್ ಬೆಸ್ಟ್.!]

ಸೈಮಾ-ಸೌತ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಇಂಟರ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಮೂವಿ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ (SIIMA) ಐದನೇ ಆವೃತ್ತಿ ನಾಮಾಂಕಿತ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ದುನಿಯಾ ಸೂರಿ ಅವರ 'ಕೆಂಡಸೆಂಪಿಗೆ', ಅನೂಪ್ ಭಂಡಾರಿ ಅವರ 'ರಂಗಿತರಂಗ' ತಲಾ 10 ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿವೆ. ಈಗ ಫಿಲಂಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ರೇಸಿನಲ್ಲೂ ಈ ಎರಡು ಚಿತ್ರಗಳು ಸದ್ದು ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. [ಸೈಮಾ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ರೇಸ್: ಕೆಂಡಸಂಪಿಗೆ, ರಂಗಿತರಂಗ ಚಿತ್ರದ್ದೇ ಹವಾ!]

ಕನ್ನಡ, ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು, ಮಲಯಾಳಂ ಭಾಷೆಗಳಿಗಾಗಿ ನೀಡುವ ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ಸಮಾರಂಭದ ವಿವರಗಳು ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಸಿಕ್ಕಿಲ್ಲ. ಯಾರು ಯಾರು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ರೇಸ್ ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮುಂದಿನ ಸ್ಲೈಡ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡಿ...

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಚಿತ್ರ

* ಆಟಗಾರ
* ಕೃಷ್ಣಲೀಲಾ
* ಮೈತ್ರಿ
* ರಣವಿಕ್ರಮ
* ರಂಗಿತರಂಗ

ಶ್ರೇಷ್ಠ ನಿರ್ದೇಶಕ

* ಅನೂಪ್ ಭಂಡಾರಿ- ರಂಗಿತರಂಗ
* ಕೆಎಂ ಚೈತನ್ಯ-ಆಟಗಾರ
* ಪವನ್ ಒಡೆಯರ್-ರಣವಿಕ್ರಮ
* ಶಶಾಂಕ್ -ಕೃಷ್ಣಲೀಲಾ
* ಸೂರಿ-ಕೆಂಡಸಂಪಿಂಗೆ

ಶ್ರೇಷ್ಠ ನಟ

* ಅಜಯ್ ರಾವ್- ಕೃಷ್ಣಲೀಲಾ
* ಪುನೀತ್ ರಾಜ್ ಕುಮಾರ್- ರಣವಿಕ್ರಮ
* ಸಂಚಾರಿ ವಿಜಯ್-ನಾನು ಅವನಲ್ಲ ಅವಳು
* ಶಿವರಾಜ್ ಕುಮಾರ್- ವಜ್ರಕಾಯ
* ಯಶ್- ಮಾಸ್ಟರ್ ಪೀಸ್

ಶ್ರೇಷ್ಠ ನಟಿ

* ಮಯೂರಿ-ಕೃಷ್ಣಲೀಲಾ
* ನಭಾ ನಟೇಶ್-ವಜ್ರಕಾಯ
* ಪರೂಲ್ ಯಾದವ್- ಆಟಗಾರ
* ರಚಿತಾ ರಾಮ್- ರನ್ನ
* ಶಾನ್ವಿ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ- ಮಾಸ್ಟರ್ ಪೀಸ್

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪೋಷಕ ನಟ

* ಅನಂತ್ ನಾಗ್-ವಾಸ್ತು ಪ್ರಕಾರ
* ರಾಮಕೃಷ್ಣ- ರಾಜರಾಜೇಂದ್ರ
* ರವಿಶಂಕರ್ -ಆಟಗಾರ
* ಸಾಯಿಕುಮಾರ್-ರಂಗಿತರಂಗ
* ಸುಂದರ್- ನಾನು ಅವನಲ್ಲ ಅವಳು

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪೋಷಕ ನಟಿ

* ಅವಂತಿಕಾ ಶೆಟ್ಟಿ- ರಂಗಿತರಂಗ
* ಚಂದ್ರಿಕಾ-ಕೆಂಡಸಂಪಿಗೆ
* ಮಧೂ ಶಾ -ರನ್ನ
* ಪಾವನಾ- ಆಟಗಾರ
* ಸುಧಾರಾಣಿ- ವಾಸ್ತುಪ್ರಕಾರ

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಸಂಗೀತ

* ಅನೂಪ್ ಭಂಡಾರಿ-ರಂಗಿತರಂಗ
* ಅರ್ಜುನ್ ಜನ್ಯ-ವಜ್ರಕಾಯ
* ಶ್ರೀಧರ್ ವಿ ಸಂಭ್ರಮ್-ಕೃಷ್ಣಲೀಲಾ
* ಜೆಸ್ಸಿ ಗಿಫ್ಟ್ -ಲವ್ ಯೂ ಆಲಿಯಾ
* ವಿ ಹರಿಕೃಷ್ಣ-ರಾಟೆ

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಸಾಹಿತ್ಯ

* ಜಯಂತ್ ಕಾಯ್ಕಿಣಿ- ನೆನಪೆ ನಿತ್ಯ ಮಲ್ಲಿಗೆ (ಕೆಂಡಸಂಪಿಂಗೆ)
* ಕವಿರಾಜ್ -ನೀ ಮುದ್ದಾದ (ರಥಾವರ)
* ಪವನ್ ಒಡೆಯರ್ -ಜಗವೇ ಒಂದು ರಣರಂಗ (ರಣವಿಕ್ರಮ)
* ವಿ ನಾಗೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ -ಎದೆಯಳ್ ಯಾರೋ ಘಜಲ್ (ಮುದ್ದು ಮನಸೇ)
* ಯೋಗರಾಜ್ ಭಟ್ -ಮನೆಗೆ ನಾಲ್ಕು ಮೂಲೆ (ವಾಸ್ತು ಪ್ರಕಾರ)

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಗಾಯಕ

* ಧನುಶ್- ನೋ ಪ್ರಾಬ್ಲಂ (ವಜ್ರಕಾಯ)
* ಜಾವೇದ್ ಅಲಿ -ಸಂಜೆ ವೇಳೆಲಿ (ಲವ್ ಯೂ ಆಲಿಯಾ)
* ಕಾರ್ತಿಕ್ -ನೆನೆಪೇ ನಿತ್ಯ ಮಲ್ಲಿಗೆ (ಕಾರ್ತಿಕ್)
* ಸಂತೋಶ್ ವೆಂಕಿ -ರಾಜ ರಾಣಿಯಂತೆ (ರಾಟೆ)
* ವಿಜಯ್ ಪ್ರಕಾಶ್ -ತುತ್ತೂರಿ ತಲವಾರಯ್ಯ (ಬುಲೆಟ್ ಬಸ್ಯಾ)

ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ : ಕಾರ್ತಿಕ್

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಗಾಯಕಿ

* ಅನುರಾಧಾ ಭಟ್ -ಇರಲಿ ಹೇಗೆ (ಬೆಂಕಿಪಟ್ಣ)
* ಇಂಚರಾ ರಾವ್ -ಕರೆಯೋಲೆ (ರಂಗಿತರಂಗ)
* ಇಂದು ನಾಗರಾಜ್ - ಕ ತಲಕಟ್ಟು (ಐರಾವತ)
* ಶ್ರೇಯಾ ಘೋಶಾಲ್ -ಶುರು ಶುರು (ಫಸ್ಟ್ Rank ರಾಜು)
* ವಾಣಿ ಹರಿಕೃಷ್ಣ - ರಟ್ಟ ಪುಟ್ಟ (ರಾಟೆ)

ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ : ಇಂಚರಾ ರಾವ್

English summary
The nominations for 63rd Filmfare Awards South 2016 was announced. RangiTaranga movie with 6 nomination in various categories leads the list. Ajai Rao (Krishna Leela), Puneeth Rajkumar(Ranavikrama), Sanchari Vijay (Naanu Avanalla avalu), Shivrajkumar ( Vajrakaya), Yash( Masterpiece) are in the 'Best Actor' Category list.
Please Wait while comments are loading...